วันที่ 28 ก.พ 65 ผู้ช่วยศาสตราจารย์สุรกิจ ทองสุก รองอธิการบดี นำทีมงานลงพื้นที่ อำเภอคลองเขื่อนและอำเภอใกล้เคียง เพื่อสำรวจแหล่งท่องเที่ยวและวิเคราะห์ถึงความเป็นไปได้ ในการนำเอาเทคโนโลยีและนวัตกรรม มาใช้ในการเดินทางและท่องเที่ยวทางน้ำเชิงอนุรักษ์ โดยจะมีกำหนดและออกแบบเส้นทางให้มีการต่อเนื่องและเชื่อมโยงกัน ซึ่งจะเป็นการยกระดับและส่งเสริมการท่องเที่ยวของจังหวัดฉะเชิงเทราให้มีศักยภาพมากขึ้นต่อไป
![](https://www2.rru.ac.th/wp-content/uploads/2022/03/pr274906040-1024x577.jpg)